Jump to content

ฝรั่งเยอะแยะ!!!

PiAnt
 Share

Recommended Posts

ผมจำได้ไม่น้านทีแล้วก็ไม่มีฝรั่งเยอะเท่าไร แต่ว่าเดี๋ยวนี้มีฝรั่งเยอะแยะทุกที่ เบื่อมากๆ

อยากไห้ทุกๆฝรั่งกลับต่างประเทศจริงๆ

แต่ไม่ใชผม

เหอะเหอะ

ฝรั่งกลับบ้านเทอะ!!!

อ้าวพี่แอ้นท์ พูดงี้เด๋วพวกที่ทำงานกะฝรั่ง หรือมีรายได้จากฝรั่งจะเคืองเอานะ จะว่าไปขนาดย้ายไปอยู่บางบัวทองฝรั่งยังมีหลงมาคนสองคน

Guest Wanika187

คงอยู่บ้านแล้วไม่มีความสุข ก็เสาะหาที่อยู่ใหม่ ที่ใหนก็เยอะมาก

• 4 weeks later...

ไม่เข้าใจบางคนอยู่จะ10ปีแหละ พูดไทยได้บ้าง นินิ หน่อย หน่อย แต่ไม่คล่อง แถมชอบติบางอย่างทีเป็นไทย แต่ไม่ยอมกลับประเทศ ขอถามหน่อย ว่าทำไม วานฝรั่งที่อ่านไทยได้ตอบทีจ้า

• 4 weeks later...

เค้าอยากอยู่ก็ให้เค้าอยู่ซิค่ะ ถ้าเค้าไม่รักประเทศไทย คงเผ่นไปนานแล้ว อีกอย่างน้องๆ ก็น่ารัก ฝรั่งที่ไหนจะยอมกลับง่ายๆ ไปแล้วยังกลับมาอีก ฝรั่งที่ดีก็เยอะแยะ อย่างเพื่อนที่ TF เรา ฝรั่งที่ไม่ดีบ้างก็มองให้ผ่านๆ ไป คิดมาก รกสมอง ระวังจะแก่เร็วนะจะบอกให้ตัวเอง

เหอ เหอ บางทีเราก้อยังด่าประเทศเราเองเลย นับประสาอะไร แต่บางคนมันก้อเกินไป ฟังแล้วทนไม่ได้ก้อเถียงกลับบ้างไรบ้าง สร้างสีสัน

ให้ฝรั่งอยู่ต่อก้อดี สร้างรายได้

ถ้าจะเถียงก็เถียงให้มีหลักการ และให้ฉลาด ให้เค้ารู้ไปว่าหญิงไทยก็มีมันสมองนะฟ่ะ เหมือนสอนมวยกลับงัย น็อคได้ก็ขอให้น็อคเลยนะ อย่างนี้เชียร์ แต่ถ้าดูเกมส์แล้วจะแพ้ ก็ขอให้จบแบบสวยงาม มิใช่พ่ายแพ้ หมดรูป อย่างนี้อย่าเชียวนะ อายเขา จริงป่ะตัวเอง

ถ้าจะเถียงก็เถียงให้มีหลักการ และให้ฉลาด ให้เค้ารู้ไปว่าหญิงไทยก็มีมันสมองนะฟ่ะ เหมือนสอนมวยกลับงัย น็อคได้ก็ขอให้น็อคเลยนะ อย่างนี้เชียร์ แต่ถ้าดูเกมส์แล้วจะแพ้ ก็ขอให้จบแบบสวยงาม มิใช่พ่ายแพ้ หมดรูป อย่างนี้อย่าเชียวนะ อายเขา จริงป่ะตัวเอง

ก็บางครั้งอารมพาไป

มันช่วยไม่ได้นะพี่จ๋า

ก็ไม่อยากนำพาเสียเวลาต่อตี

แต่บางเรื่องมันเป็นความเชื่อ

ก็ไม่น่าหลบหลู่กันนี่

ถ้าโต้แย้งกันดีๆใครจะไปต่อกร

นี่มาว่าเราว่าโง่

โอ้โห นายโครตฉลาด

ไม่อยากก้าวก่ายเรื่องชนชาติ

เดี๋ยวจะหาว่าพาล

ตอนนี้ก็พยามเฉย

อภัยให้เลย ไม่ระราน

แต่ขอละกัน ไอ้เรื่องหยาม ดูถูกนั้น ฉันขอที

ส่วนเรื่องมาอยู่ไทย

แค่แซวไปไม่คิดแรง

แค่พูดเล่น หากลั่นแกล้ง

หากคุณว่าแรง i am sorry

หากพวกคุณ เคืองโกรธ

ก็ขอโทษคุณอีกที

พยามไม่แหย่พวกคุณต่อไปนี้

จะได้ไม่เป็นเรื่องยาว

แหม! คุณน้องวันนี้มาแปลก แต่งกลอนแจ้งแถลงไข ไม่เลว ไม่เลว บทหน้าขอกาพย์ยานี 11 หรือโคลงสี่สุภาพนะค่ะ โคลงหลายสุภาพอย่างนี้คุณครูภาษาไทยมาอ่านเจอเข้า ประเดี๋ยวเจ๊แกจะต้องเรียกหายาดม แต่ก็ Not so bad Not so bad.

งั้นเอากลอนมาฝากหนึ่งบท มันไม่เกี่ยวกับกระทู้พี่ฝรั่ง น้องฝรั่งเลยนะ มันคือเรื่อง " ขี้ " หรือ " อึ " หรอ " อุนจิ " (ต้องถาม aymmy ข้อนี้) ขออภัยหากคุณกำลังรับประทานอาหารค่ำอยู่ แล้วมาอ่านเจอเข้า แต่มันขำอ่ะนะ วันนี้วันดี ต้องร่าเริง ยิ้มแย้ม หัวเราะ ร้องให้ไม่อนุญาตินะวันนี้

ผีสามตัว

ผีสามตัว นั่งคุยกัน อยู่ข้างวัด............... เงียบสงัด วังเวง น่าเกรงขาม

นั่งปรับทุก ถามสุกดิบ ตอนสามยาม........ ตัวแรกถาม ตัวที่สอง บอกข้าที

...ว่าทำไม เจ้าใย ถึงตายเล่า.............. .เรื่องมันเศร้า ข้าโดนยิง ตอนหลบหนี

แล้วถามกลับ เจ้าทำไม สิ้นชีวี...............ตัวข้านี้ โดนแทง ตอนตีกัน

...ผีทั้งสอง หันไปมอง ตัวที่สาม........... แล้วก็ถาม ว่าทำไม ถึงตัวสั่น

ทั้งร้องไห้ เหงื่อท่วมหน้า ทำไมกัน.......... พวกเรานั้น ฉันเข้าใจ ให้บอกมา

...ตัวที่สาม อ้ำอึ้ง อยู่ซักครู่................ ก็ไม่รู้ ว่าจะพูด ดีไหมหนา

ตัดสินใจ สุดกล้ำกลืน ฝืนอุรา............... อันตัวข้า....มานั่งขี้....ยังไม่ตาย.....

แหม! คุณน้องวันนี้มาแปลก แต่งกลอนแจ้งแถลงไข ไม่เลว ไม่เลว บทหน้าขอกาพย์ยานี 11 หรือโคลงสี่สุภาพนะค่ะ โคลงหลายสุภาพอย่างนี้คุณครูภาษาไทยมาอ่านเจอเข้า ประเดี๋ยวเจ๊แกจะต้องเรียกหายาดม แต่ก็ Not so bad Not so bad.

งั้นเอากลอนมาฝากหนึ่งบท มันไม่เกี่ยวกับกระทู้พี่ฝรั่ง น้องฝรั่งเลยนะ มันคือเรื่อง " ขี้ " หรือ " อึ " หรอ " อุนจิ " (ต้องถาม aymmy ข้อนี้) ขออภัยหากคุณกำลังรับประทานอาหารค่ำอยู่ แล้วมาอ่านเจอเข้า แต่มันขำอ่ะนะ วันนี้วันดี ต้องร่าเริง ยิ้มแย้ม หัวเราะ ร้องให้ไม่อนุญาตินะวันนี้

ผีสามตัว

ผีสามตัว นั่งคุยกัน อยู่ข้างวัด............... เงียบสงัด วังเวง น่าเกรงขาม

นั่งปรับทุก ถามสุกดิบ ตอนสามยาม........ ตัวแรกถาม ตัวที่สอง บอกข้าที

...ว่าทำไม เจ้าใย ถึงตายเล่า.............. .เรื่องมันเศร้า ข้าโดนยิง ตอนหลบหนี

แล้วถามกลับ เจ้าทำไม สิ้นชีวี...............ตัวข้านี้ โดนแทง ตอนตีกัน

...ผีทั้งสอง หันไปมอง ตัวที่สาม........... แล้วก็ถาม ว่าทำไม ถึงตัวสั่น

ทั้งร้องไห้ เหงื่อท่วมหน้า ทำไมกัน.......... พวกเรานั้น ฉันเข้าใจ ให้บอกมา

...ตัวที่สาม อ้ำอึ้ง อยู่ซักครู่................ ก็ไม่รู้ ว่าจะพูด ดีไหมหนา

ตัดสินใจ สุดกล้ำกลืน ฝืนอุรา............... อันตัวข้า....มานั่งขี้....ยังไม่ตาย.....

ตลกดีพี่ ชอบๆ คนแต่งเก่งจัง หนูแต่งตลกๆแบบนี้ไม่ได้ แต่ชอบค่ะ ตลกดี ว่าแล้วก็นึกถึงเอียน starmarsh หนูว่าเขามีพรสวรรค์ นะ เขา แปลงเพลงเก่งมาก พี่วินดี้ลองไปอ่านกระทู้เรื่อง สงกราน ดูสิค่ะ ว่างๆ พี่ก็เข้ามาชมรม poem lover สิค่ะ ถ้าพี่ชอบแต่ง หรือ อ่านกลอนเหมือนหนู หนูจะดีใจมากเลยค่ะถ้าพี่มาเข้าร่วม

พี่ดูของ starmash แล้วดู เก่งนะ พี่ก็ชอบ ไว้พี่จะสมัครเข้าชมรม พี่ก็รักกลอน แต่แต่งไม่เกง copy ตลอดเลยอ่ะน้องไวท์ แต่ถ้าเป็นแนวตลก ๆ หล่ะก้อได้อยู่ เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

ทีนี้พี่เป็นคนทำกระทู้เตลิดเปิดเปิงเอง ขออภัยค่ะเจ้าของกระทู้ อย่างอนนะตัวเอง ยังรักพี่ฝรั่งอยู่ Voted ให้อยู่ ให้อยู่ซิ เรายังไปอยู่บ้านเขาได้เลยนะ